PDA

View Full Version : [SBS] Family Outing - Cười thả ga !

Mr.Ken
27-01-2010, 22:51
Đây là một show truyền hình thực tế khá ăn khách tại Hàn quốc di đài SBS thực hiện .
Nội dung chương trình khá đơn giản . Mỗi tập sẽ có một gia đình đi du lịch trong vòng 2 ngày. Trong thời gian này các thành viên của Family Outing sẽ đến những ngôi nhà đó , trông nhà và làm các nhiệm vụ mà chủ nhà giao cho . Thường thì các tập đều có chung một cốt truyện.
+ Bắt đầu là các thành viên chính của gia đình gồm có 8 người nhận được cuộc gọi thông báo địa điểm của MC Yea Suk . Các thành viên chính này đều là những nhân vật nổi tiếng trong làng giải trí xứ Hàn như MC Yea Suk ( biệt danh là Đại Ngốc ) , ca sĩ Lee Hyori ( cool không thể tả được , nhất là mỗi khi cười :D , biệt danh Cô tiên quốc gia :D ) , thành viên nhóm Big Bang Deasung ( biệt danh là Ngốc ) , Kim Jong Kook uppa ( có thân hình cực kì menly :D), Kim Sooro ( là một diễn viên U thì phải , khá nổi tiếng ở Hàn quốc , biệt danh Ma vương trò chơi) , Haejin ( biệt danh là anh chàng nhút nhát , chuyên giữ vị trí bét trong những game nhỏ trong chương trình :D ) , Shiyeaon ( diễn viên thì phải :D phim Hàn không xem nhiều lắm nên ko để ý :D ) , còn 1 người nữa biệt danh là Anh già ( mình ko biết tên :D , có lẽ là ca sĩ nổi tiếng những năm 80 , 90 ở Hàn quốc ) .....
+ Khi các thành viên tới đúng địa điểm và đúng giờ hẹn thì họ sẽ tập trung lại và chờ đợi thành viên khách mời . Khách mời của Family Outing lúc nào cũng là những nhân vật nổi tiếng và có tầm ảnh hưởng trong giới giải trí xứ Hàn , từ các ca sĩ nổi tiếng ( Bi Rain , Huyn Joong ( SS501 ) , Uee ( After School) , Dara ( 2NE1 ) , Shinwa , DBSK , SNSD ,.....) đến các MC , diễn viên , .... cá biệt có cả chủ tịch JYP Entertaiment ( là công ty đã đào tạo Rain và 2PM :D) .... Thành viên khách mời sẽ nhân được 1 tấm bản đồ từ MC và tìm đường tới gia đình được chọn . Thường là khá dễ và ko tốn thời gian mấy .
+ Sau khi tiễn gia chủ đi du lịch . Các thành viên trong Family Outing sẽ bắt tay vào làm nhiệm vụ đầu tiên mà chủ nhà giao cho. Thường là đi làm đồng , đi bắt hải sản , và những quest khác như tìm cổ vật v.v....
+ Sau khi hoàn thành nhiệm vụ đầu tiên , Gia đình sẽ chia đội và cùng nhau chơi game vận động với nhau .
+ Bước tiếp theo là về ăn trưa , nấu ăn , tám chuyện , hát hò và ... chọc cười khán giả :D ....
+ Tới tối , mọi người sẽ tập trung lại chơi một số game hoặc 1 game lớn. Người thua cuộc sẽ phải dậy sớm vào sáng hôm sau để thực hiện nhiệm vụ thứ hai ( cực kì mệt nha , vì phải đi ngủ vào 2-3 h sáng và thức dậy vào lúc 5h -5h 30 ).
Khi nhóm đi làm nv buổi sáng quay về , họ sẽ được ngủ thêm 30 phút nữa . Khi dậy họ sẽ chơi trò chơi vận động để tìm ra những người thua cuộc ở nhà làm bữa sáng .Nhóm còn lại sẽ tham gia thực hiện nhiệm vụ cuối cùng .
+ Cuối cùng là đón gia chủ trở về và kết thúc tập :D .
Show thực tế này rất hay và hài hước ( không tin bạn cứ thử xem :D , đảm bảo phải bật cười :D ) ...... Mình đặc biệt thích Hyori :D ( quá cool mỗi khi cười , mặc dù không phải còn trẻ ) và Daesung ( cậu chàng nhóm Big Bang này rất thích nói khoác, hù dọa khách mời , vì những người này còn khá bỡ ngỡ ) :D .....
Còn bây giờ , không dài dòng thêm nữa , thưởng thức một trong những chap hay nhất của Family Outing nào .
Ep 72 , 73 : Khách mời : Uee ( After School ) và Dara ( 2NE1 )<:-p , bis bis
Ep72 part 1/8 :
mzzgT2MUaNg
2/8
nag5Kjkq-Qo
3/8
IoQZ95Y3htE
4/8
9o7fo3wEnfk
5/8
tMD6g4XMSuU
6/8
KHuNdZVMPHI
7/8
Wml4mznV_OU
8/8
RAa2DR0IumA
Ep73 part 1/8
B4DhFuvGQAw
2/8
k25r0PqV-ok
3/8
Xh_wEeCRhQo
4/8
0bpazYR504Y
5/8
mSAlZnOVZHo
6/8
sac1f16iQhY
7/8
NsGGDkCg2qc
8/8
G6pj8JmC84E

;)));)));)));)));)));)));)))

Thấy hay thì thanks nhá :-> Sẽ update các episode tiếp theo nếu mọi người thích :D
Mình xem trọn từ ep 1 đến ep 78 rồi , phải nói là xả stress thì tuyệt vời . ;)))
Sự lựa chọn những ngày nghỉ không có tiền đi xem Avatar : xem Family Outing cười cho quên buồn ;)))

Ms.Vui Vẻ
27-01-2010, 23:10
cười đau cả bụng suốt nãy giờ

Mr.Ken
27-01-2010, 23:14
cười đau cả bụng suốt nãy giờ
diễn đàn không có tab HIDE nhỉ , hide bớt nội dung video , ai cần thì mở lên xem ... Chứ post thế này tới #10 không biết trang đi đến đâu X_X Mà lại không thuận tiện khi người khác muốn xem topic , load lâu hẳn .........
Xem cái này vui cực ;))) Mình đang lần mò xem lại chap 21, 22 với khách mời Bi Rain ;))) Ôm Hyori chạy cứ gọi là sướng tê ;)))

ballspins
28-01-2010, 00:35
Còn bây giờ , không dài dòng thêm nữa , thưởng thức một trong những chap hay nhất của Family Outing nào.

Điêu đấy, nhiều ep hay hơn nhiều =))
Mà cái ep 72 bạn Ken poz bị rung, link HD đây, sub Eng:

iqwuoecCdXU&feature=channel

Season 1 này hầu như mình đã xem đc gần hết 80 ep :x
Vừa sang Season 2, khách mời thay đổi toàn bộ. Rate tụt thảm hại.

Mr.Ken
28-01-2010, 13:27
Điêu đấy, nhiều ep hay hơn nhiều =))
Mà cái ep 72 bạn Ken poz bị rung, link HD đây, sub Eng:

iqwuoecCdXU&feature=channel

Season 1 này hầu như mình đã xem đc gần hết 80 ep :x
Vừa sang Season 2, khách mời thay đổi toàn bộ. Rate tụt thảm hại.

Chỉ nói là một trong những chap hay nhất thôi mà :D Qua # 10 sẽ post tiếp những chap khác :D ( chứ post bây giờ load trang không nổi ) ..........
Còn cái bạn đưa là Eng sub mà :D Cái mình post là Viet sub sao so sánh được ;))) Có vietsub HD thì post lên đi :D
Hờ , quyết định là FO mà ko có Hyori thì không xem nữa ;))) 80 chap đầu nói chung là cười đủ lăn lộn rồi ;)))

Ms.Vui Vẻ
28-01-2010, 13:29
coi tiếng việt nhiều lúc còn đọc ko kịp:D

Mr.Ken
28-01-2010, 13:36
coi tiếng việt nhiều lúc còn đọc ko kịp:D
Công nhận dân Hàn nói như gió ấy :^o Có vài chap ko có vietsub mình mò sang xem eng sub thường phải pause lại để đọc lời thoại cho kịp ... Không xem phim hài không biết vì sao người ta cười thì khổ ;)))
Phim Hàn mình chỉ thích xem mấy bộ sitcom và các show thực tế thôi ;))) Tình cảm ướt át không khoái mấy :D

Red_Devil_1607
28-01-2010, 13:43
Hồi trước có coi cái này trên 360

Nhìn lướt qua tớ chọn ep có em Yoona coi trước :)) (lý do gì thì tự hiểu :">)

Nhưng coi các ep khác thì ep đó lại hơi bị chán nhất

Nói chung show này coi hay, lâu lâu coi đỡ buồn :D, SS2 nghe nói hết không khí gia đình rồi :))

Ms.Vui Vẻ
28-01-2010, 13:48
coi vì hài thôi
phim hàn ko thích lắm
ca sĩ hàn thì chả xem bao giờ
nghe xonefm thì biết vài đứa

Ruby
28-01-2010, 14:35
Thik ep của Lee Jun Ki nhất :x Ep đó vui cực, có điệu nhảy vô đối của Ma vương =))

Thik nhất là Daesung và Hyori :x

Mr.Ken
28-01-2010, 15:00
Thik ep của Lee Jun Ki nhất :x Ep đó vui cực, có điệu nhảy vô đối của Ma vương =))

Thik nhất là Daesung và Hyori :x
:)) Tớ cũng thích nhất là Hyori và Deasung , ep có Ha Ji Won Deasung giả ốm bắt mấy ông anh làm việc mà cười đau cả ruột . Cool nhất vẫn là ep có điệu nhảy Hot Issue của diễn viên Jyori ( nhớ mang máng ) bắt chước của nhóm 4minutes :D
Cố qua # 10 post típ nào :D

.TakAcchan
28-01-2010, 15:20
Ep mới nhất có 2 khách mời chính là Tiffany & Nicole ... :|

Mr.Ken
28-01-2010, 19:15
Ep mới nhất có 2 khách mời chính là Tiffany & Nicole ... :|
Sang season 2 kém vui hẳn :D Xem hết 80 ep của season 1 là cười không há mồm ra nổi rồi :D Tự thấy thỏa mãn nên chuyển sang xem Strong heart luôn ;)))

*ShArPaY*
28-01-2010, 20:36
Mình thích ep có Bi vs cả ep có Kim Huyn Joong :x 2 người đấy nói chn hay :x
Xem cái của T.O.P hơi nhạt vì nhân vật chính toàn ngồi cười hiền chả nói được mấy câu cả :| Nếu mọi người k hỏi chn T.O.P thì chắc ko ai biết hđấy có khách mời :-<

Xem F.O xog đã thích lại càg thik em Lee Hyo Ri hơn :x Ng đâu vừa xih vừa đág iêu dã man :x Ngày nào cũng mở clip Hey! Mr. Big lên ngắm em í :">

P/s: Em UEE trong U're handsome cũng được gọi là Cô tiên quốc dân mới gét =))

ballspins
28-01-2010, 21:11
@Kent: Eng hay Viet ko khác về chất lượng Vids đâu. Vietsub trans từ các Vids Engsub, sau đó chèn vào Vid HD như thường, chỉ là ep này chất lượng hơi kém. Do người upload (có một đứa bên 360 up luôn bị rung, ko hiểu vì sao :-? )

Đây là của touch2NE1, ko bị rung :D

O6xPtaUaGDg&feature=related

Cũgn của 360 nhưng người khác up =))

834JPoF-FMI

--------------------

Ep nào có DBSK í nhờ, thích dã man con ngan :-< Các bạn í hiền nhưng ko hề nhạt nhẽo.

Bố Yun dù ở bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào cũng tỏa sáng như một ngôi sao.
Bạn Junsu với nụ cười thiên thần thật xứng đáng là một trong những chàng trai đông fan nhất Châu Á.

Một trong những ep hay đầu tiên nên rất có ấn tượng, về sau có thể hay hơn nhưng xem nhiều rồi lại thấy hơi nhàm.

Tập 64 có Hyun Joong ấy, cái đoạn Big Bang vs SS501, thương Ri Đụt nhà mình phát khóc.
Ai ko biết có thể thấy nó hơi đáng ghét, nhưng hiểu rồi mới thấy thương thằng bé vô cùng. Bạn Joong chả an ủi dongsheng tí nào, toàn nói dửng dưng làm thằng bé tủi thân :-<

Mr.Ken
28-01-2010, 23:49
@Kent: Eng hay Viet ko khác về chất lượng Vids đâu. Vietsub trans từ các Vids Engsub, sau đó chèn vào Vid HD như thường, chỉ là ep này chất lượng hơi kém. Do người upload (có một đứa bên 360 up luôn bị rung, ko hiểu vì sao :-? )

Đây là của touch2NE1, ko bị rung :D

Cũgn của 360 nhưng người khác up =))

--------------------

Ep nào có DBSK í nhờ, thích dã man con ngan :-< Các bạn í hiền nhưng ko hề nhạt nhẽo.

Bố Yun dù ở bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào cũng tỏa sáng như một ngôi sao.
Bạn Junsu với nụ cười thiên thần thật xứng đáng là một trong những chàng trai đông fan nhất Châu Á.

Một trong những ep hay đầu tiên nên rất có ấn tượng, về sau có thể hay hơn nhưng xem nhiều rồi lại thấy hơi nhàm.

Tập 64 có Hyun Joong ấy, cái đoạn Big Bang vs SS501, thương Ri Đụt nhà mình phát khóc.
Ai ko biết có thể thấy nó hơi đáng ghét, nhưng hiểu rồi mới thấy thương thằng bé vô cùng. Bạn Joong chả an ủi dongsheng tí nào, toàn nói dửng dưng làm thằng bé tủi thân :-<
Cái đoạn mà Sung Ri kể phải năn nỉ chủ tịch yang gãy lưỡi mới cho vào BB đấy hả ... công nhân là tội thật ..... Joong còn khoe là vào phỏng vấn người ta chỉ hỏi vớ vẩn mấy câu rồi nhận luôn làm SR tủi thân mới thảm .... Em út BB mà :D
Còn chuyện video bị rung Ken không quản được :D tại ken không có sub để mà chèn .... Thanks ball search giúp mấy cái đó nhé :D Vừa xem lại chap 62 63 , hài vãi ;))) mai up típ .... qua page 2 là up ...........

ballspins
29-01-2010, 00:02
Bạn biết encode sao =p~ Biết time chứ =p~
Mình đang làm Trial Translator bên đội K-show 360, chuẩn bị làm cho cả 2Ne1 team nữa. Bản dịch và Vid thì ko thiếu nhưng mà mình lại ko biết encode =((

Mr.Ken
30-01-2010, 19:19
Bạn biết encode sao =p~ Biết time chứ =p~
Mình đang làm Trial Translator bên đội K-show 360, chuẩn bị làm cho cả 2Ne1 team nữa. Bản dịch và Vid thì ko thiếu nhưng mà mình lại ko biết encode =((
Hơ hơ , thì ra là gặp một trans của 360 + 2ne1 team ;)))
Encode thì tớ biết :D canh time thì dùng Aegisub làm là ok thôi mà . Lúc đầu làm chưa quen có thể canh time không chuẩn , nhưng làm nhiều thì quen .... Bên team K-show 360 cũng có pro đầy ra đấy :D Mà nghe nói bọn nó test người khó ghê lắm mà ballspins cũng lọt vào được chắc cao thủ tiếng Hàn ha :D
@ : canh time trong Aegisub thì chú ý 3 ô thời gian lần lượt là Start time - end time - delay time , điền vào đúng rồi test nhiều là canh time chuẩn thôi :D ....... Trans nhiều vào post cho tớ xem với nha ;))) Tớ trước có dịch vid tiếng anh , chứ tiếng hàn chịu ;))) vả lại dạo này bận quá không vọc được cái gì cả^:)^
1 bài nữa post típ Ep sau nào , spam đi , spam đi ;)))

Mr.Ken
31-01-2010, 14:34
Boom quả thứ 2 nào . Tiếp theo là Ep 76,77 vs 2 vị khách mời khá nổi tiếng
Park Jin Young ( chủ tịch JYP Entertaiment , sư phụ của Rain và 2PM <:-p)
Seo In Young ( cựu thành viên nhóm nhạc Jewelry <:-p )
Cười thả ga nào ;)))
Ep 76 part 1
S2UzcKrTME4
Part 2
zfQoC6r8LTI
Part 3
nW2kAUzxypE
Part 4
lRVTuUKpaxE
Part 5
roHUTXnehaM
Part 6
xpBTvBdsehI
Part 7
dxJ_gt5xWcM
Part 8
XmVxlr5FL5s
Ep 77 part 1
hVEM9BAIEvs
Part 2
wLEybz76XE0
Part 3
isqKWqZUYqc
Part 4
J2bGfrOvAvk
Part 5
A5JW0t-5lR0
Part 6
rLKqPwEfvgE
Part 7
_KohF7KKSI8
The Last
GaweaOy08Ts

ballspins
31-01-2010, 22:00
Tớ dịch tiếng Anh =)) dịch sub Anh sang Việt, cũng mới làm Trial thôi. Bên ấy còn dài dài mới được lên chính thức.
Tiếng Hàn thì khơ khớ :x Chào, tạm biệt, cảm ơn,...linh tinh có biết tí chút ;)))

Mr.Ken
31-01-2010, 22:10
Tớ dịch tiếng Anh =)) dịch sub Anh sang Việt, cũng mới làm Trial thôi. Bên ấy còn dài dài mới được lên chính thức.
Tiếng Hàn thì khơ khớ :x Chào, tạm biệt, cảm ơn,...linh tinh có biết tí chút ;)))

À , thì ra cậu dịch sub Eng sang sub viet :D Nhưng nói thế chứ chắc cũng pro tiếng Hàn :D Vì trans 2 lần nhiều khi bị sai nghĩa nên chí ít cũng phải khá mới trans được:D
NHiều người view thế chả mấy ai comment nhỉ :^o toàn xem xong té luôn ..... hjx , đang kiếm ai tám cho vui mà .............

Cloud
01-02-2010, 14:44
cái này xem k cười ko được,bạn nào có link chương trình hài cũng của HQ k nhỉ,hình như là Gagg Show thì pải,tìm mãi chả có :(